A cikin mashin ɗin daidaitaccen CNC, yadda za a haɓaka haɓakar samarwa ta hanyar shirye-shiryen cibiyar mashin ɗin CNC hanya ce da ake buƙata don mashin ɗin.Abubuwan da ke da alaƙa da haɓakar mashin ɗin CNC sun haɗa da matsalolin kayan aiki, matsalolin daidaitawa, sigogin injin, da dai sauransu, kuma waɗannan abubuwan suna shafar shirye-shiryen cibiyar mashin ɗin CNC, don haka a kaikaice suna shafar ingancin samarwa.
Da farko, kafin yin shirye-shirye a cibiyar injin CNC, ya kamata mu yi nazarin zane-zanen samfuran a hankali, tsara hanyar sarrafa samfuran, da shirya kayan aikin injin da suka dace.A ƙarƙashin yanayin tabbatar da daidaiton mashin ɗin, yakamata a sarrafa saman mashin ɗin a lokaci ɗaya kamar yadda zai yiwu, don rage lokutan sarrafa kayan aikin.Dole ne a yi la'akari da shi lokacin shirye-shirye a cikin cibiyar injin CNC.
1. A cikin matsayi na lokaci ɗaya da ƙwanƙwasa, ya kamata a kammala aiki a lokaci ɗaya kamar yadda zai yiwu, don rage lokutan aiki na kayan aiki, rage lokaci na karin lokaci kuma rage farashin samarwa;
2. A cikin tsarin shirye-shiryen, kula da hankali ga ma'auni na sauya kayan aiki don rage lokacin sauya kayan aiki.Yankin da za a sarrafa shi da kayan aiki iri ɗaya ya kamata a gama shi a lokaci ɗaya kamar yadda zai yiwu, don guje wa ɓata lokaci da aka yi ta hanyar sauya kayan aiki akai-akai da kuma inganta ingantaccen samarwa;
3. Don rage lokacin gudu na na'ura da kuma inganta aikin samarwa, ya kamata a ba da hankali ga ka'idar fifikon sarrafa sassan da ke kusa da shirye-shirye;
4. A cikin shirye-shirye, la'akari da hanyar sarrafa mahara workpieces tare, sarrafa mahara workpieces a lokaci guda iya yadda ya kamata rage lokacin rufewa da clamping.
5. A cikin aiwatar da shirye-shirye, ya zama dole don kauce wa maimaita umarnin da ba daidai ba kuma yana motsawa cikin sauri a ƙarƙashin yanayin nauyi don rage lokacin jira.
Baya ga abubuwan da ke sama waɗanda ingantaccen shirye-shiryen cibiyar mashin ɗin CNC ke haifarwa, ƙwarewar ƙirar ƙirar samfur na iya rage lokacin sarrafa kayan taimako sosai.A takaice, akwai abubuwa da yawa da suka shafi ingancin injin CNC.Bayar da hankali ga cikakkun bayanai na iya haɓaka ingantaccen aiki sosai.
Lokacin aikawa: Oktoba-12-2020